Zaɓin bawul ɗin ƙwallon huhu da maki uku don lura

Pneumatic ball bawul wani nau'i ne na mai kunna huhu da ake amfani da shi sosai a tsarin sarrafa atomatik na zamani. Siginar sarrafawa yana tafiyar da aikin bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ta hanyar mai kunna pneumatic don kammala sarrafawar sauyawa ko daidaitawar matsakaici a cikin bututun.

Batu na farko: zaɓin bawul ɗin ƙwallon ƙafa

Yanayin haɗi: haɗin flange, haɗin manne, haɗin zaren ciki, haɗin zaren waje, haɗin haɗuwa mai sauri, haɗin walda (haɗin walda na butt, haɗin walda soket)

Bawul kujera sealing: karfe wuya shãfe haske ball bawul, wato, sealing surface na bawul kujera da sealing surface na ball karfe ne zuwa karfe ball bawul. Dace da babban zafin jiki, dauke da m barbashi, sa juriya. Soft hatimi ball bawul, wurin zama ta amfani da polytetrafluoroethylene PTFE, para-polystyrene PPL roba sealing abu, sealing sakamako ne mai kyau, iya cimma sifili yayyo.

Bawul abu: WCB jefa karfe, low zazzabi karfe, bakin karfe 304,304L, 316,316L, duplex karfe, titanium gami, da dai sauransu

Aiki zazzabi: al'ada zazzabi ball bawul, -40 ℃ ~ 120 ℃. Matsakaicin zafin ball bawul, 120 ~ 450 ℃. High zafin jiki ball bawul, ≥450 ℃. Low zafin jiki ball bawul -100 ~ -40 ℃. Ultra-low zazzabi ball bawul ≤100 ℃.

Matsin aiki: ƙananan bawul ɗin ƙwallon ƙafa, matsa lamba PN≤1.6MPa. Matsakaicin matsa lamba ball bawul, maras muhimmanci matsa lamba 2.0-6.4MPa. Babban matsi ball bawul ≥10MPa. Vacuum ball bawul, ƙasa da ɗaya matsa lamba ball bawul.

Tsarin: bawul ɗin ƙwallon ƙafa, ƙayyadaddun bawul bawul, bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafa, bawul ɗin ƙwallon ƙwallon eccentric, bawul ɗin ƙwallon rotary

Flow tashar tsari: ta hanyar ball bawul, uku ball bawul (L-tashar, T-tashar), hudu ball bawul

Batu na biyu: zaɓin mai kunna huhu

Nau'in piston mai aiki da nau'in pneumatic actuator yawanci ya ƙunshi Silinda, murfin ƙarshen da fistan. Gear shaft. Iyaka toshe, daidaita dunƙule, nuna alama da sauran sassa. Yi amfani da matsewar iska azaman iko don tura motsin piston. An haɗa piston a cikin rak ɗin don fitar da shingen gear don juyawa 90 °, sannan kuma fitar da aikin sauya bawul ɗin ball.

Piston mai aiki guda ɗaya nau'in pneumatic actuator galibi yana ƙara maɓuɓɓugan dawowa tsakanin fistan da murfin ƙarshen, wanda zai iya dogaro da ƙarfin tuƙi na bazara don sake saita bawul ɗin ƙwallon da kiyaye matsayin a buɗe ko rufe lokacin da matsa lamba ta iska ta yi kuskure. , don tabbatar da amincin tsarin tsari. Don haka, zaɓin silinda masu aiki guda ɗaya shine zaɓi ko bawul ɗin ƙwallon yana buɗewa ko kuma yana rufewa.

Babban nau'ikan silinda sune GT cylinders, AT cylinders, AW cylinders da sauransu.

GT ya bayyana a baya, AT shine ingantaccen GT, yanzu shine samfurin al'ada, ana iya shigar dashi tare da bawul bawul kyauta, sauri fiye da shigarwar sashi, dacewa, amma kuma mafi ƙarfi. Za a iya daidaita matsayin 0° da 90° don sauƙaƙe shigar da bawuloli daban-daban na solenoid, bugun bugun jini, na'urorin na'urorin injin hannu. Ana amfani da silinda na AW don babban bawul ɗin ball diamita tare da babban ƙarfin fitarwa kuma yana ɗaukar tsarin cokali mai yatsa.

Batu na uku: zaɓin kayan haɗi na pneumatic

Solenoid bawul: Silinda mai aiki sau biyu gabaɗaya an sanye shi da bawul ɗin solenoid guda biyu ko kuma bawul ɗin solenoid mai hanya biyar. Silinda mai aiki ɗaya na iya zama sanye take da bawuloli biyu na solenoid. Voltage zai iya zaɓar DC24V, AC220V da sauransu. Ya kamata a yi la'akari da buƙatun hana fashewa.

Canjin bugun bugun jini: Aikin shine canza jujjuyawar mai kunnawa zuwa siginar lamba, fitarwa zuwa kayan sarrafawa, da kuma mayar da martani game da yanayin kashe bawul ɗin ƙwallon filin. Nau'in induction na maganadisu wanda akafi amfani dashi. Hakanan ya kamata a yi la'akari da buƙatun hana fashewa.

Hannun ƙafar hannu: shigar tsakanin bawul ɗin ƙwallon ƙafa da silinda, ana iya canza shi zuwa canjin hannu lokacin da tushen iska ya yi kuskure don tabbatar da amincin tsarin kuma ba jinkirta samarwa ba.

Abubuwan sarrafa tushen iska: akwai masu haɗawa biyu da uku, aikin shine tacewa, rage matsa lamba, hazo mai. Ana ba da shawarar shigar da silinda don hana silinda daga makale saboda datti.

Matsakaicin Valve: Don daidaitawa daidaitaccen bawul ɗin ƙwallon ƙafa na pneumatic ana buƙatar shigar da shi, galibi ana amfani da shi don bawul ɗin ball na nau'in pneumatic V. Shigar 4-20

mA, don yin la'akari ko akwai siginar fitarwa na martani. Ko ana buƙatar tabbacin fashewa. Akwai nau'in talakawa, nau'in hankali.

Bawul mai saurin shayewa: haɓaka saurin sauyawar bawul ɗin ƙwallon huhu. An shigar da shi tsakanin silinda da bawul ɗin solenoid, don haka iskar gas a cikin silinda ba ta wuce ta bawul ɗin solenoid, da sauri fitarwa.

Amplifier pneumatic: An shigar da shi a cikin hanyar iska zuwa silinda don karɓar siginar matsa lamba mai matsa lamba, samar da babban kwarara zuwa mai kunnawa, wanda ake amfani dashi don haɓaka saurin aikin bawul. 1: 1 (yawan sigina zuwa fitarwa). Ana amfani da shi galibi don watsa siginar huhu zuwa nesa mai nisa (mita 0-300) don rage tasirin watsawa.

Bawul ɗin riƙe da huhu: Ana amfani da shi galibi don haɗawa da aiki na matsa lamba na tushen iska, kuma lokacin da matsin tushen iska ya yi ƙasa da wancan, an yanke bututun bawul ɗin iskar gas, ta yadda bawul ɗin ya kiyaye matsayi kafin gazawar tushen iska. Lokacin da aka dawo da matsa lamba na tushen iska, ana ci gaba da samar da iskar zuwa silinda a lokaci guda.

Zaɓin bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafa don yin la'akari da dalilai na ƙwallon ƙwallon ƙafa, Silinda, kayan haɗi, kowane zaɓi na kuskure, zai sami tasiri akan amfani da bawul ɗin ƙwallon ƙafa na pneumatic, wani lokacin ƙananan. Wasu lokuta ba za a iya biyan bukatun tsari ba. Sabili da haka, zaɓin dole ne ya san sigogin tsari da buƙatun.


Lokacin aikawa: Yuli-20-2023